เปลี่ยนชื่อยังไม่ได้ทำบัตรอยากเปลี่ยนอีก

เรื่องมีอยู่ว่ารอบแรกผมไปเปลี่ยนชื่อ คนค่อนข้างอ่านยาก ไปเปลี่ยนมาที่อำเภอค่าใช้จ่าย 1 บาทละไปตำบลไปเพิ่มชื่อในสมุดทะเบียนแต่ยังไม่ได้ทำบัตรประชาชน ยังไม่ได้เปลี่ยนบัตรหรือ ธนาคาร เลยอยากรู้ว่า สามารถไปเปลี่ยนได้อีกมั้ยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เปลี่ยนชื่อยังไงไม่ได้ทำบัตรครับนึกไม่ออก
ตามหลักแล้วจะเปลี่ยนกี่ชื่อก็ทำได้ครับ สิทธิ์ของเรา แต่เวลาทำธุรกรรมอะไรก็เอาไปให้ครบแล้วกันอย่าทำใบไหนหายนะไม่งั้นหายนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่