ช่วยแนะนำมหาลัยรัฐที่ยื่นพอร์ตสำหรับคณะนิเทศ สาขาภาพยนตร์ หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ต้องขอพูดก่อนเลยค่ะว่าเราตอนนี้เรียนอยู่muic media comค่ะ ซึ่งมันก็ดีนะคะแต่ว่าเรามีปัญหาหลายๆอย่างค่ะที่ทำให้เราไม่อยากเรียนต่อที่นั่น ทั้งเพื่อน ภาษาแล้วก็ กิจกรรมต่างๆ ค่าเรียนด้วย(อันนี่ประเด็นใหญ่เลย5555) เรารู้สึกว่าถ้าเราจะซิ่วเราก็อยากเรียนนิเทศเหมือนเดิมแต่เราจะเรียนมหาลัยไหนดีนี่สิเพราะเราลืมพื้นฐานวิชาการไปหมดแล้วเลยคิดว่าจะเข้ารอบพอร์ตแทน  ซึ่งเราก็อยากได้จุฬานะคะแต่ปี66นี้มีคนบอกมาว่ารับแค่5คน มันน้อยจนเราคิดว่าถ้าเราไม่มีมหาลัยเผื่อไว้เลยจะแย่เอาเลยมาตั้งคำถามกับทุกคนค่ะว่ามหาลัยไหนบ้างที่มีรอบพอร์ตและการเรียนการสอนสำหรับสาขานี้มันเข้มข้นและดีค่ะ จริงๆเราสนใจม.กรุงเทพนะคะแต่ว่าแม่ของเราค่อนข้างหัวโบราณมีความคิดว่าม.เอกชนสู้ม.รัฐไม่ได้เราก็ไม่อยากทะเลาะกับแม่เลยไม่ได้เลือก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่