ผมอยากทำตามความฝันแต่ขอลองดูความคิดของคนอื่นบ้าง

กระทู้คำถาม
คือผมอยู่ม.5แล้ว แต่ตอนจบม.3 อยากเรียน ปวช.แต่แม่ไม่ยอมเพราะ โรงเรียนเทคนิค กับ เทคโนแถวบ้านก็เอาเรื่องอยู่แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่จังหวัดฉะเชิงเทรา กับพ่อแล้ว เลยอยากถามว่าจบ ม.6 จะกับไปเรียนปวช. ได้ไหมตามกฎหมาย และถ้าเป็นคุณจะกลับไปเรียนไหมหรือลาออกตอนนี้คุมกว่า
ผมจะเรียนปวช. ไฟฟ้ากำลังนะความฝันผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่