นิติศาสตร์ รามคำแหง

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามทั้งศิษย์ปัจจุบัน และศิษย์เก่าเลยค่ะ

*เล่าก่อนว่าเราไม่ได้ทำงานอะไรนะคะ ว่างงานค่ะ สามารถเรียนได้ตลอดทั้งวัน และสอบวันธรรมดาได้ ไม่มีปัญหา แต่เราอยู่ ตจว ค่ะ ไม่ได้อยู่ กทม

1. ใครเคยสมัครเรียนแบบเทียบโอนหน่วยกิต ป.ตรีใบแรก เพื่อสมัครเรียนนิติศาสตร์ ราม บ้างคะ อยากรู้ว่าตอนนั้นเทียบได้กี่หน่วยกิต เราจะประมาณเรื่องค่าใช้จ่าย และการเทียบโอนหน่วยกิตคร่าวๆค่ะ

2. ปัจจุบัน ปี 65 การบรรยายของอาจารย์ ต้องเข้าไปฟังในคลาสอย่างเดียว หรือมีแบบ online หรือวิดีโอย้อนหลังด้วยคะ แล้ววิดีโอย้อนหลังอัพเดทเป็นปัจจุบันทุกคลาสไหมคะ

2. เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นอกจากอ่านประมวลแล้ว ฟังบรรยายแล้ว ยังมีซื้อเอกสาร หรือสรุปเพิ่มเติมบ้างไหมคะ ถ้ามีหาซื้อที่ไหนได้คะ

3. ขอคำแนะนำในการลงทะเบียนเรียนนิติศาสตร์ ราม ในแต่ละเทอมให้จบเร็วที่สุด เกรดดีๆ และไม่เหนื่อยเกินไปหน่อยค่ะ เราจะได้เอาเป็นแบบอย่าง และปรับใช้การลงทะเบียนของเราค่ะ

4. เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มีอะไรจะฝากถึงเราที่จะสมัครเรียน ปี 65 ปลายปีนี้ไหมคะ ฝากมาได้เลย😁
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่