แก้ไขน้ำสีเขียว...

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

มาสอบถามว่า ท่านใดพอจะแนะนำผลิตภัณฑ์ แก้ไขน้ำสีเขียวให้ได้บ้างค่ะ
ลองค้นดู ก็ไม่รู้จะใช้อะไรดี ที่ใช้แล้วให้ปลาปลอดภัยด้วยค่ะ

ในสระมีปลา ขยายพันธุ์ไปเรื่อยๆ
บัวสายโดนกินจนหมด
ให้อาหารเม็ดทุกวัน ไม่น่าพอกิน ก็เอาเศษผักจากทำอาหารไปให้ด้วยค่ะ
เพิ่งจะสังเกตไม่นานมานี้ว่าน้ำเป็นสีเขียว เห็นปลาตาย 1 ตัว
หลายวันก่อนให้คนเอา em คิวเซ ไปเท 2 ลิตร น่าจะน้อยเกิน ไม่น่าจะพอช่วยได้ค่ะ
สระมีขนาดโดยประมาณ 18 ม.x13ม. ลึกน่าจะ 1.5-2 ม.

ถ้าจะช่วยแนะนำการปลูกพืชใหัเป็นอาหารปลา หากินตามธรรมชาติ ก็ขอขอบคุณมากค่ะ
ไม่รู้จะปลูกแบบไหน คิดว่าคงจะกินหมดก่อนพืชขยายพันธุ์ค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่