ขอวิธีจีบผู้ชายแบบนี้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราแอบชอบคนคนหนึ่งอยู่ค่ะ ประมาณ2-3เดือนที่แล้ว ตอนแรกเราก็ให้เพื่อนฟอลไอจีเขาไป สรุปคือไม่รับ เลยแอบถอนใจไปแล้วครึ่งนึง ละจู่ๆก็ไปเห็นรูปเขาเลยรู้สึกชอบมากๆเหมือนเดิม แล้วเราก็ได้ลองรวบรวมความกล้าแอดเขาไป ละเขารับแอด (ไม่กล้าฟอลไอจีเพราะกลัวเขาไม่รับอะค่ะ ) เราก็เลยนั่งหาวิธีทักเขาแบบเนียนๆ สรุปเราใช้วิธีทักผิดไป 55555 ก็พอรู้ว่าไม่เนียนแต่ไม่รู้จะทำไงละ สรุปเขาอ่านละกดไลค์มา ละเราก็ชวนคุยนู้นนี่สารพัด(แบบ ทักผิดคนแต่ชวนคุยอะไรงี้ได้ด้วยหรอ)เขาก็ตอบมานะ แบบไม่ได้ตอบสั้นขนาดนั้น แถมมีถามกลับอะไรงี้ด้วย ช่วงแรกๆก็ไม่ได้ทักเขาทุกวันมันแบบเกรงใจ ช่วงนี้ก็ทักทุกวันแต่ได้คุยนิดเดียว เพราะเขายุ่งอะค่ะ แต่เราเป็นคนทักก่อนตลอดส่วนมากกก  ทำยังไงให้เขาทักเรามาบ้างคะ แล้วก็เขาก็น่าจะรู้ว่าเราชอบเขาอะ เขาบอกรูตั้งแต่แอดมาละ แถมยังมาทำเป็นทักผิดอีก เขารู้หมดแต่ทำเป็นไม่รู้งี้อะ555 (เรื่องไอจีเขาบอกเขารับแค่เพื่อนผช ถ้ารับฟอลผญเขากลัวเพื่อนแซว) เขาน่าจะเป็นคนแบบไม่ได้สนเรื่องความรักงี้ด้วยละมั้ง แต่เราคุยกับเขาถูกคอมากๆ ชอบจริงๆตรงสเปคทุกอย่าง 
แล้วก็จะบอกว่าเราเคยหยอดเขานิดๆหน่อยๆ แบบน่ารักจัง ทำไมน่ารัก ไรงี้ พอบอกว่าน่ารักเขาก็แบบว่าจะไปละ จะไปทำอย่างอื่นตลอดเลย แล้วก็มีอันนึงตอนคุยกันแบบเส้ามาด

'คุยเรื่องเรื่อยเปื่อย'
เรา:น่ารักเนอะ
เขา:ใช่ๆ
เรา:หมายถึงเราสินะ ขอบใจจร่า
เขา:เดี๋ยว *ลบข้อความที่บอกว่า ใช่ *
นี่ก็แบบเส้าเลย ก็เลยบอกเขาว่าเส้าาา เขาก็บอกว่าหยอกๆ ละขอโทษเรา   
แบบเส้าจริง ไม่รู้จะทำไงให้เขาสนใจเราบ้าง

ขอคำแนะนำ,วิธีจีบเขา,ทำให้เขาทักเรามาบ้างหน่อยค่ะแงงง
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่