อยากหารายได้ช่วงเรียนมหาลัย

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวตอนนี้เรียนอยู่ปี 1 ตอนนี้กำลังเรียนรู้การ convert Figma to HTML อยู่ครับ พอเห็นช่องทางทำงาน Freelance อยู่บ้าง (มือใหม่มากๆ) เลยต้องใช้เวลาฝึกฝนอยู่อีกนานเลยครับ แต่ด้วยความอยากรู้ ว่าตอนนี้มีงานพาร์ทไทม์ หรือช่องทางการหารายได้ช่วงตอนเรียนมหาลัยบ้างไหมครับ อยากฝึกทำงานไปด้วยนิดหน่อย (งานอะไรก็ได้นะครับอยากรู้เฉยๆ เผื่ออาจจะมีงานที่ผมยังไม่เคยรู้ หรือที่เราเห็นกันทั่วไป) และอีกอย่างอยากแบ่งเบาภาระเรื่องเงินด้วยครับ
.
.
.
.
.
.
ขอบคุณทุกกระทู้ที่ตอบกลับมานะครับเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนขอบคุณ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่