เพื่อนสนิทด่าทางอ้อม ( ไม่ค่อยสนิท )

สวัสดีค่ะคือเราเป็นเด็ก ป.6 แล้วมีเพื่อนสนิท 1 คนค่ะเขาเป็นคนพม่าเขาเป็นคนที่ค่อนข้างดีนะคะ แต่เขาเป็นคนชอบหลอกด่าและด่าทางอ้อม ( ไม่แน่ใจ ) ครั้งล่าสุดเขาบอกว่า" เราโง่หรือป่าวเพื่อนมันไม่ขึ้นมาหรอก " คือตอนนั้นเราแกล้งเพื่อนอีกคนค่ะ และก็มีหลายครั้งมากๆ เขาเคยบอกว่าเราอ้วนเหมือนช้าง ( ตอนนั้นเรายังไม่ได้ อุจจาระ ค่ะ ) มันเลยดูเหมือนอ้วนหน่อยๆ หลายครั้งมากๆ เมื่อวาน เราตัดเพื่อนกับคนนั้นเมื่อวานค่ะ สร้างกระทู้วันที่ 22 / 7 / 65 และเพื่อนทั้งห้องก็ไม่ชอบเขาเพราะเขาด่าคนทั้งห้องเลยไม่มีใครชอบ เราทำถูกรึป่าวคะที่ตัดเพื่อนกับเขาไป ไม่ทัวร์ลงนะคะ ( ยังไม่ได้สนิทกันมากนะคะ ตอนนั้นเราไม่เล่นกับเขาด้วยค่ะ )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่