เคยมีใครไม่ได้เขียนใบลาออก แล้วได้กลับไปทำงานที่เดิมไหมคะ??

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เรารู้ว่าตัวเองไม่ได้ทำตามกฏบังคับที่บริษัทแจ้งไว้ตอนสมัครทำงาน แต่ก็ยังอยากมีหวังเล็กๆ🥲 คือเราเองไม่ได้อยากออกจากงานเลยแต่มีเรื่องให้ต้องหยุดแล้วพอหยุดติดกัน2อาทิตย์โดยได้แจ้งหัวหน้าว่าจะเข้าไปลาออกแต่ก็ไม่ได้ไปเขียนใบลาออกสุดท้ายฝ่ายบุคคลแจ้งว่าพ้นสภาพเพราะขาดงานติดต่อกัน เราเองยังอยากทำงานที่นี่แม้จะไม่มีหวังแล้วก็ตามแต่อยากรู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้แล้วได้กลับไปทำที่เดิมบ้างไหม....

ปล.โดนทำร้ายร่างกายค่ะ(อดีตแฟน)ที่ไม่ได้ไปเขียนใบลาออก กว่าเสร็จเรื่องก็ไม่ทันการแล้ว😢
ปล.2งานอื่นมีนะคะแต่เสียดายสวัสดีการต่างๆ(เป็นโรงงานอุตสาหกรรมแห่งหนึ่ง) ได้แต่คือย้อนไปเราไม่น่าให้เกิดเรื่องพวกนี้เลยแต่มันก็เกิด

อีกอย่างเลยคือกลัวผลเสียต่างๆเวลาไปสมัครงานที่อื่นด้วย

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่