พ่อจะทำร้ายร่างกายแม่สภาพจิตใจไม่ไหวแล้วค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ หนูอยากระบายผ่านช่องทางนี้ เรื่องมันเกิดที่ว่าพวกเราเลี้ยงนกค่ะ เลี้ยงมาได้2เดือนก็มีความผูกพันธ์มากๆ แม่หนูก็เอากรงนกมาห้อยไว้ค่ะแต่ไม่ได้ห้อยสูงมากห้อยตรงประตูหน้าบ้านเพราะแม่จะดูมันใกล้ๆสายตาแม่หนูต้องขายหมูปิ้งไปด้วยงานแม่เยอะค่ะ แม่รักนกตัวนี้มากๆทั้งครอบครัวรักมันมากค่ะ แต่เหตุการณ์ก็เกิดขึ้นมีแมวมาตะครุบกรงและคาบไปกินคือนกตายค่ะ แม่หนูเสียใจมากได้แต่โทษตัวเองซึ่งหนูคิดว่าผิดพลาดไปแล้วก็ไม่อาจแก้ได้ก็อย่าซ้ำเติมกันเลยแต่พ่อไม่หยุดค่ะ พ่อด่าแม่ว่ายิ้ม ควายสารพัด และยกเท้ามาจะเตะแม่ค่ะเป็นภาพที่หนูเกลียดที่สุด ตอนนั้นหนูไม่สบายหนักมากด้วยตะโกนร้องเหมือนคอจะอักเสบแล้วค่ะ พ่อง้างมือจะตบแม่ ด่าแม่ด้วยถ้อยคำรุนแรง หนูไม่สบายพ่อก็ไม่เคยมาถามว่าเป็นไงบ้างไม่มีเลยค่ะ อีกอย่างหนูยังเรียนอยู่ด้วยแต่สภาพจิตใจตอนนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ เคยจะเลิกกันแล้วรอบแต่พ่อไม่ยอมเลิกเลยค่ะ ใจจริงหนูอยากให้เลิกมากๆเพราะพ่อไม่ได้รักแม่มาตั้งแต่แรกสมัยก่อนก็มีเมียน้อยจะพาเขาไปจดทะเบียนสมรสแต่กับแม่ไม่เคยคิดจะจด ตื่นเช้าแม่ก็ขายหมูปิ้งทำงานหลายอย่างหนูไปมหาลัยก็ไม่ได้ช่วยตอนเช้า พ่อก็ตื่นสายช่วยแม่แค่นิดหน่อยเท่านั้น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่