48 GP. มีกฏในการร้องเพลง ของวงไอดอลอื่นๆออกไลฟ์ ได้ไหมครับ?

กระทู้สนทนา
อันนี้ขอถามรุ่นพี่ AKB48 ด้วยครับ

ยกตัวอย่าง
ลาสร้องเพลงของเบงเค ออกไลฟ์ได้ เล่นกีตาร์ไปร้องไป คือแบบว่าเค้าชอบบบบบบ
แล้ว AKB BNK CGM สามารถร้องเพลงของวงไอดอลอื่นๆ โดยเฉพาะวงที่เป็นคู่แข่งโดยตรง
ไม่ใช่ร้องเล่นๆในกลุ่ม แต่ร้องออกไลฟ์อาจจะสักครึ่งเพลง หรือแค่ท่อนฮุก
สามารถทำได้ไหมครับ? (ตัดเรื่องลิขสิทธิ์ออกไปนะครับ) 

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่