ช่วยเเนะนำคณะเรียนที่เน้นภาษาหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตัวอยู่วิทย์คณิต อือออตามเพื่อนมาสายนี้ ทั้งที่พึ่งรู้ตัวเองชอบภาษา เกรดคณิตดรอปมาก! 1-2 ไม่เเตะเกรด3 ต่างจากม.ต้นมาก! ได้3ทุกเทอม 

ตอนนี้กำลังจบ6 อยากเรียนคณะที่เน้นภาษาค่ะมีใครพอเเนะนำได้มั้ย ส่วนตัวชอบ อังกฤษ เกาหลี จีน ญี่ปุ่น ที่เน้นภาษาค่ะ 

หรือใคร รู้จักมหาลัยที่ค่อนค่าเทอมค่อนข้างไม่เเพงมากมั้ยช่วยเเนะนำหน่อยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่