สอบถามเรื่อง Bank Certificate หนังสือรับรองฐานะทางการเงิน ของกสิกร

กระทู้คำถาม
สอบถามหน่อยค่ะ
1. พอดีมีบัญชีonline K esaving สามารถขอ Bank certicate ได้ไหมคะ
หรือต้องโอนเงินเข้าบัญชีที่เป็นเล่มสมุดบัญชีก่อน ถึงจะขอได้

2. Bank Certificate แปลงค่าเงินเป็น AUD สามารถออกเป็นใบรับรอง ภาษาไทย ได้ไหมคะ
ปกติเคยเห็นแต่ภาษาอังกฤษค่ะ (จะใช้ในกรณียื่นสมัครโครงการ Work and holiday น่ะค่ะ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่