สรุปวันนี้พี่สาวเพียวดิฉันไม่มานะคะ (ไม่มาก็ไม่มาค่ะ)

กระทู้สนทนา
สถิติพี่สาวเพียวเกมเจอโดมินิกัน
เห็นหลาย ๆ คนบอกว่าพี่สาวเพียวดิฉันไม่มาเลยวันนี้
วันนี้พี่สาวเพียวทำคะแนนไปทั้งหมด 15 คะแนน ตบ 14 บล็อก 1 เสิร์ฟ 0
#ทำคะแนนมาเป็นอันดับสองของทีม

Attack (สถิติการตบ)
วันนี้พี่สาวเพียวตบทั้งหมด 35 ครั้งและทำคะแนนตบไปได้ 14 คะแนน เปอร์เซ็นต์ตบอยู่ที่ 40%

Block (สถิติบล็อก)
วันนี้พี่สาวเพียวขึ้นบล็อกไป 1 คะแนน

Receive (สถิติบอลแรก)
วันนี้พี่สาวเพียวรับบอลแรกไปทั้งหมด 27 ลูก รับดี 5 ลูก รับเสีย 3 ลูก
(วันนี้พี่สาวเพียวรับบอลแรกได้ไม่ดีเลยวันนึง)

Dig (สถิติการขุด)
วันนี้พี่สาวเพียวขุดไปทั้งหมด 11 ลูก ขุดได้ 7 ขุดเสีย 1 สถิติเกมขุดมาเป็นอันดับสองของทีม

Server (สถิติการเสิร์ฟ) - เป็นสถิติที่พี่สาวเพียวเคยทำได้ดีในอดีต และเป็นสิ่งที่ควรพัฒนาในปัจจุบัน
วันนี้พี่สาวเพียวเสิร์ฟไปทั้งหมด 10 คะแนน เสิร์ฟผ่าน 9 ลูก เสิร์ฟเสีย 1 ลูก

จากสถิติวันนี้พี่สาวเพียวก็มาอยู่นะคะ เกมบุกก็ไม่ได้หายไปจากเกมเหมือนหลาย ๆ นัดก่อน
เพียงแต่ว่าสิ่งที่พี่สาวเพียวทำได้ไม่ดีในวันนี้คือบอลแรกที่แหกบ่อยล้นบ่อย
ทางแก้ก็คือควรเปลี่ยนเพียวออกเมื่อเพียววนไปแดนหลัง ควรส่งออมหรือนุชลงมารับแทนบ้าง
(จุดไหนที่ควรเปลี่ยนตัวก็ควรเปลี่ยนบ้างไม่ใช่ดันทุรังให้รับบอลแรกแหกไปเรื่อย ๆ จนเสียความมั่นใจ)
ถ้าจะให้คอกยาววันนี้ น้องบีมทุบคนเดียวไปเลยค่ะ วันนี้ไม่มีใครทุบได้เลยนอกจากน้องบีม

#สรุปให้หน่อยนะคะว่าพี่สาวเพียวนัดนี้มารึเปล่าตามสถิติที่แนบมาข้างต้น
#ดิฉันเชียร์สาวไทยทุกคนนะคะไม่ใช่คนที่จะอวยแบบลืมหูลืมตา

ท้ายสุดนี้ขอเป็นกำลังใจให้สาวไทยทุกคนสู้ต่อไปค่ะ ยังเหลืออีกสองเกมในรอบปกติ เชื่อว่าทุกคนสู้อย่างเต็มความสามารถของตัวเองอยู่แล้ว

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่