เราแอบชอบเขา แต่เขาเอาแฟนมาเปิดตัว ให้เราดู เราต้องทำตัวยังไงครับ?

กระทู้คำถาม
คือผมแอบชอบรุ่นพี่คนนึงครับ เวลาเลิกเรียนในทุกวันผมจะไปหาพี่เขา(มีเพื่อนพี่เขาอยู่ด้วยนะครับ ไม่ได้อยู่2ต่อ2) ผมทำอย่างงี้มาประมาณ2อาทิตย์
แต่ผมคุยกับพี่เขารวมๆก็2เดือน ตอนแรกผมคุยแบบพี่น้องปกติ เนื่องจากผมยังไม่กล้าจีบเขา แต่พอเริ่มสนิท ผมจึงเริ่มจีบ พี่เขาน่าจะรู้นะครับว่าผมจีบ
ตอนที่ผมถามว่าพี่เขามีคนคุยรึยัง เขาบอกว่าไม่มี ผมเลยจีบอย่างจริงจัง แต่2-3วันที่ผ่านมา เขาเริ่มเปลี่ยนไป ซึ่งผมก็รู้ว่าเขากำลังจีบกันคน คนนึงอยู่
ผมเลยพยามเว้นระยะให้เขา เพราะผมอย่างให้เขารักในคนที่เขาเลือกเอง หลังจากนั้นพี่เขาและคนที่พี่เขาชอบ ก็เริ่มที่จะชัดเจน มาหากันหลักเลิกเรียน
วันนี้ผมเห็นว่าเขานั่งทำการบ้านช่วยกัน ผมเลยไม่อยากกวน ผมจึงไม่ตัดสินใจเดินไปทัก หรือไปเล่นด้วยอย่างทุกวัน ผมก็เลยเกิดข้อสงสัยว่า ถ้าสักวันนึงเขาเอาแฟนมาเปิดตัว ให้เราดู เราต้องทำตัวยังไงหรอครับ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่