งานน้อย นั่งว่างทั้งวัน

กระทู้สนทนา
ขอเล่ารายละเอียดก่อนนะคะ เราเป็น HR บริษัทแห่งนึง เป็นบริษัทขนาดเล็ก มีพนักงานประมาณ 30-40 คน (เงินเดือนอยู่ในเรทโอเคเลย) เราพึ่งมาเริ่มงานที่นี่ได้ประมาณ 2 เดือนค่ะ แต่ตอนนี้เรารู้สึกเครียดมาก เพราะงานประจำวันใช้เวลาทำแค่วันละ 1-2 ชั่วโมงก็เสร็จ นอกนั้นก็นั่งว่างๆ เป็นแบบนี้แทบจะทุกวัน ซึ่งจากที่สังเกต ทุกแผนกใน Office ก็เจออารมณ์เดียวกัน  เราพยายามคิดบวก หาโน่น นี้ อ่านไปเรื่อยๆ ศึกษาความรู้ใหม่ๆ แต่มันก็ยังมีเวลาว่างอยู่ดี จนตอนนี้เรารู้สึกอยากหางานใหม่เลยค่ะ เพราะรู้สึกว่างจนเครียด
รบกวนขอความคิดเห็นทุกคนหน่อยค่ะ ว่าเราควรไปต่อดีไหมค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่