คนคุยของผมเขาทำแบบนี้เพื่ออะไร

กระทู้คำถาม
คือคนคุยผมเธอบอกอยากใช้ชีวิตโสดอะคับแต่ก็ยังอยากคุยกับผมเหมือนเดิมแค่ขอใช้ชีวิตโสดก่อน(เหตุผลคือเขาเพิ่งเลิกกับแฟนเก่ามาสดๆร้อนๆ)ซึ่งผมก็พอรับได้คับ ในช่วงแรกไม่มีปัญหาไรเลยคับทุกอย่างดูโอเคไปหมด จนกระทั่งมีวันนึงผมเห็นเธอคุยกับใครสักคนนึงคับจนพอผมถามเธอก็ตอบมาว่าเป็นอาจารย์ฝึกสอนที่วิลัยของเธอ ตอนนั้นผมรู้สึกไม่ดีมากคับ ช่วงแรกๆก็คุยแชทกันอย่างเดียวแต่หลังๆก็หนักขึ้นเริ่มมีการโทรกันทั้งที่ๆผมก็อยู่ด้วยนะคับ
อาจารย์คนนั้นเริ่มมีการชวนคนคุยผมไปนู้นนี้ พาไปตัดผมกินข้าวหน่อย ไปร้านเหล้าด้วยกันมั้ยประมาณนี้คับ แต่เธอก็ปฏิเสธอาจารย์คนนั้นตลอดคับแล้วยังมีการพูดว่าเธอลำคานอาจารย์ รู้สึกไม่ชอบ ซึ่งผมก็ถามนะว่าลำคานแล้วจะคุยต่อทำไม เธอก็บอกว่า ก็อยากคุยคุยเล่นๆอะสนุกดีไม่ได้คิดอะไร รู้ว่าอาจารย์คนนี้มันเป็นเสือ บางครั้งเธอก็บอกว่าอดทนหน่อยนะอีก3เดือนอาจารย์คนนี้จะไม่อยู่ละ ที่คุยอยู่เพราะคนนั้นคืออาจารมันก็ต้องตอบเดี๋ยวมันจะดูไม่ดี ละก็กลัวอาจารมันหมั่นไส้ให้เกรดมั่วเพราะมันเคยเกิดขึ้นมาละกับเพื่อนของเธอ ซึ่งตอนนั้นผมไม่สบายใจสุดๆเลยคับแต่เธอก็มาปลอบผมพยายามทำให้ผมไม่คิดมาก แต่ผมสามารถเข้ามือถือได้ะแต่ผมก็เลือกที่จะไม่เช็คเพราะผมเชื่อใจในตัวเธอมาก จนวันนึงผมรู้สึกว่าบางทีเธอเริ่มเมินคำพูดของผม เวลาหยอกล้อก็แรงมากบางที เริ่มทะเลาะกันบ้าง หนักสุดก็เกือบจะเลิกคุยกันเลยเพราะอาจารย์คนนี้แหละคับ  ทุกคนคิดว่าผมควรทำยังไงกับเรื่องนี้ดีคับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่