เอไอเอสมาหลอกคิดค่าบริการเพิ่มเติมแบบนี้ก็ได้หรอ?

กระทู้คำถาม
เรื่องล่าสุดของวันนี้เลยค่ะ เพิ่งพบว่าอยู่เน็ตบ้านก็แพงขึ้นม่เป็น700กว่า ทั้งที่ปกติประมาณ400 ผลคือเอไอเอสคิดค่าais play premium เองโดยที่เราไม่ได้สมัคีใช้เลย แถมตอนโทรมาแจ้งสิทธิพิเศษยังบอกว่าฟรีไม่เสียเงิน สุดท้ายเดือนแรกเก็บ29 เดือนต่อไปเก็บ299 สมัครก็ไม่ได้สมัคร กดลิ้งก็ไม่ได้กด พรีเมียมก็ไม่ได้ดู คุณจะมากดสมัครเองแบบนี้และมัดมือชกคิดเงินแบบนี้เลย มันจะหลอกหลวงผู้บริโภคไปไหม เราก็บอกแล้วว่าเสียเงินไม่เอา มีใครโดนแบบนี้บ้างคะ ติดต่อเจ้าหน้าที่ยังไงดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่