เราเลี้ยงผู้ชายอยู่หรือเปล่าคะ ?

กระทู้คำถาม
เรามีธุรกิจส่วนตัวก่อนมาเจอแฟน แฟนย้ายมาอยู่กับเรา ตัวแฟนไม่มีงานประจำทำ รายได้มาจากเราทั้งหมด ค่าใช้จ่ายทุกอย่างรวมทั้งค่ากินเราเป็นคนจ่าย แต่แฟนย้ายมาอยู่กับเรา แฟนก็ช่วยเราทำนะคะ แต่เป็นลูกมือ เราไม่ได้จ่ายค่าจ้าง เวลาว่างเขาจะจับมือถือตลอดเวลา วันหยุดก็นอนเล่นมือถือ เล่นเกมตลอดเวลา เรารู้สึกเหนื่อยยังไงไม่รู้ค่ะ เขาไม่พยายามจะหารายได้เพิ่มเลย เขาขายของเล็กๆน้อยๆหน้าร้านเรา แต่รายได้เขาเก็บหมดทุกบาท ไม่เคยยื่นมาช่วยเราเลย แม้แต่ค่าข้าว เห้อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่