ขอวิธีมูฟออนจากคนเก่าเร็วๆหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือว่าเราพึ่งเลิกกับเขาได้3วัน แต่ตลอดเวลาที่ผ่านมาตั้งแต่คบกันวันแรกจนวันสุดท้ายเราซัพพอร์ตเขาเกือบทุกอย่างช่วยเหลือเขาตลอดเขาไม่มีเงินเราก็ให้เขาใช้แต่ที่ผ่านมาเรามีความรู้สึกว่าเรากับเขาคงไปกันไม่รอดเขาไม่ได้รักเรารึเปล่ามันมีคำถามมากมายในหัวเราพยายามไม่คิดแต่มันก็อดไม่ได้ เราไม่เคยได้อะไรจากเขาเลยตั้งแต่คบกันมาแตาเราพยายามเข้าใจนะคะว่าเขาไม่มี เราทะเลาะกับเขาบ่อยมากทะเลาะแต่เรื่องไม่เป็นเรื่องเลิกกันบ่อย แต่ส่วนมากเป็นเราที่บอกเลิกเขาแต่เขาก็ง้อเราตลอด เราไม่เคยได้อะไรกับเขาสักอย่างเลยมีแต่เสียให้เขาแต่เรายอมรับว่สเรารักเขามากเพื่อนเราบอกเราโง่ แต่เราก็คิดนะคะที่เพื่อนบอกแต่เราตัดจากเขาไม่ได้ ล่าสุดที่เลิกกันเราก็เป็นคนบอกและถอยออกมาแล้พอเขสเลิกกับเราไม่ถึงวันเขาทักคนอื่นไปเป็น10คนแล้วก็โทรหาคนอื่นแต่เขาไม่เปลี่ยนรหัสเฟสเหมือนอยากให้เราเห็น เราบล็อกเขาแล้วในเฟสเขาก็อัลฟอลไอจีเราแต่เรารู้สึกหน่วงแบบบอกไม่ถูกแต่เราไม่ได้ร้องไห้ฟูมฟายเหมือนครั้งก่อนๆแต่เรารู้สึกหน่วงในใจเราทำอะไรไม่ถูก อยากร้องไห้ออกมาดังๆแต่เหมือนเราอีกคนบอกให้อดทน ตอนเราอยู่กับเพื่อนเราเล่าให้เพื่อนฟังเราก็ร้องไห้นะคะแต่เพราะว่าเราเสียดายความรู้สึกและเวลา เพราะเราทำเพื่อเค้ามาตลอดทำเพื่อเค้าทุกอย่าง เราเลยอยากได้คำปรึกษาหรืออะไรที่ช่วยให้เราหยุดคิดถึงเขาหยุดเศร้าค่ะ ช่วยตอบคำถามเราทีนะคะ สมัครมาเพื่อถามเลยเพราะไม่รู้จะคุยกับใครให้ดีขึ้น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่