ทุกคนคิดยังไงที่มีแฟนติดเกม ไม่สนใจคะ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า เราคบกับแฟนมา 5 ปีแล้วค่ะ ช่วงปีแรกดีมากค่ะ ใส่ใจ เทคแคร์ พอหลังๆพูดจาใช้อารมณ์ พูดจาไม่ดี ลืมตาตื่นขึ้นมาก็เล่นเกม เล่นยันตีสองตีสาม ไม่สนใจแฟนเลย เคยคุยกันบอกว่าจะปรับ เราตกลงกันคือเราจะไปหาอาทิตย์ละ 2 วัน ให้เล่นถึงแค่ 4 ทุ่ม แต่ไม่เคยทำได้เลยค่ะ ทั้งๆที่คุยกันปรับแล้ว เราไม่ใช่ไม่ให้เล่นนะคะ เพราะตกลงแค่อาทิตย์ละ 2 วัน แล้วให้เลิกเล่น 4 ทุ่ม ทะเลาะกันบ่อยมากค่ะ ล่าสุดคือใช้คำพูดไม่ดีมากบอกว่าเราเป็นเหี้_เป็นค_ยอะไร ไม่โอเคมากค่ะ ความสัมพันธ์ ที่เราหาเวลาไปอยู่ด้วยตลอด ใส่ใจดูแล ทำให้ทุกอย่าง แต่เขาไม่เคยสนใจ บอกว่าเราไร้สาระ ไม่รู้ว่ามันควรไปต่อหรือควรพอแค่นี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่