ประจำเดือนขาด แต่ตรวจขึ้นขีดเดียว

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราสงสัยค่ะว่าตัวเองท้องหรือไม่ 
เดือนเมษายน ประจำเดือนมาวันที่22-26 เดือนพฤษภาคมมาวันที่12-15(ซึ่งมาเร็วกว่าปกติ) นี่คือครั้งล่าสุดที่เป็นประจำเดือนค่ะ
ตอนนี้ ณ วันนี้ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ เท่ากับประจำเดือนขาด1เดือนแล้วหรือยังคะ 
แต่เริ่มสงสัยว่าตัวเองท้องหรือป่าวตั้งแต่ช่วงต้นเดือนแล้วค่ะ เพราะตั้งใจปล่อยท้องค่ะ อยากมีลูกคนที่2แล้ว
วันที่9มิถุนายนเลยตรวจดู ขึ้น2ขีดค่ะ แต่ขีดที่2จางมาก แต่พอมองเห็นค่ะ เลยตรวจซ้ำดูแต่พอตรวจซ้ำขึ้นขีดเดียวมาตลอด 
ตรวจมาหลายครั้งมาก มันขึ้นแต่ขีดเดียวตลอด สงสัยว่าทำไมตรวจครั้งแรกถึงขึ้นขีดจางแต่พอตรวจซ้ำถึงไดแค่ขีดเดียว
แต่ก็ยังคิดอยู่ว่าน่าจะท้อง เพราะเรามีอาการเหมือนมีอะไรตอดท้อง รู้สึกตุ้บๆในท้อง ง่วงตลอดเวลา เมื้อยเนื้อเมื้อยตัว และปวดหลัง
เจ็บหัวนม และอีกอย่างเราเป็นประจำเดือนตรงตลอด เลยทำให้คิดว่าน่าจะท้อง แต่สงสัยว่าทำไมถึงตรวจไม่เจอ 
มีแม่ๆท่านไหนเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยคะ แบบท้องแล้วแต่ตรวจไม่เจอ ขึ้นขีดเดียวตลอด 
ตอนนี้เรางงมาก สรุปว่าท้องจริงหรือไม่จริง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่