เล่มทะเบียนรถ ลงบันทึกเสียภาษีขาดไปปีนึง เป็นอะไรไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ
ปรกติซื้อประกัน, พรบ. กับโบรคเกอร์
และต่อภาษีให้ด้วย ลงเล่มทะเบียนตามปรกติมาทุกปี

ปีที่แล้วโควิดระบาดหนัก ดำเนินการต่อภาษีให้ ได้ป้ายวงกลมเรียบร้อย แต่ไม่ได้เอาเล่มไปลงบันทึก

มาปีนี้ต่อภาษีเอาเล่มไปลงบันทึกตามปรกติ แต่กลายเป็นว่าบันทึกเฉพาะปีนี้ ไม่ได้บันทึกของปีที่แล้ว ในเล่มเลยข้ามไปปีนึง แบบนี้จะมีผลอะไรไหมครับ ถ้าจะแก้ไขต้องทำอย่างไร ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่