เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนเพิ่งเลิกกันได้ไม่นาน

กระทู้คำถาม
คือผมคบกับแฟนคนนี้มา2ปีกว่าทะเลาะกะนก็บ่อย แต่ประเด็นคือด้วยที่แฟนคนนี้เนี้ยพอเลิกไปแล้ว เขาเอาเรื่องที่ผมทะเลาะกับเขาต่างๆนาๆ ที่ผมพูดอะไรไปไม่ดีบ้างตอนที่เคยทะเลาะกัน เขาเอามาว่าผมลับหลังกับคนรอบตัวผม(เพื่อน) ว่าผมเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ คือตอนนี้ผมไม่สามารถไปคุยกะเพื่อนคนไหนได้เลย เพราะเพื่อนมองผมแย่กันหมดแล้ว คือก่อนเลิกกันแฟนชอบเอาผมไปว่าลับหลังตอนทะเลาะกัน และก็เคยนอกใจ+คุยกับแฟนเก่าอยู่บ่อยๆ จนผมไม่ไหวเลยขอเลิก คือเขาพูดทุกอย่างที่ผมไม่ดีต่อเขา ให้คนอื่นฟัง ทั้งๆที่ผมก็ไม่เคยเอาเรื่องไม่ดีของเขาไปเล่าให้ใครฟังเลย แต่ต่อหน้าผมคือเขาจะบอกว่ารักตลอด คิดถึงตลอด เขาปกติมาก แต่ลับหลังเขาชอบเอาผมไปด่าให้คนอื่นฟัง คือผมรู้สึกเครียด ไม่รู้จะคิดยังไงดี?
แสดงความคิดเห็น