ลืมแฟนไม่ได้ยังส่องอยู่ทุกวัน

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยคับ
มีแฟนครั้งแรกตอนอายุ15 มีแฟนครั้งแรกๆของผมคือ
ทำหน้าที่แฟนไม่เป็น ผมไม่เคยโทรหาเขาเลย และไม่เคยให้เขาเห็นหน้าผมเลย คิดว่าเป็นแฟนกันสักวันคงได้เห็นไม่จำเป็นต้องให้ดูหรอก
ตอนนั้นคิดแบบนี่เลย
และก็ไม่เคยใส่ใจ เรื่องวันเกิด วันที่คบกันเลย
ส่วนเขาจำของเราทุกอย่างรวมวันครบรอบ 
พอคบกันมาได้9เดือนกว่าๆ ก็เลิกตัดจบกัน
พออายุ17ก็มีแฟนอีกครั้ง ก็แก้ไขข้อผิดพลาดที่ผ่านมาๆความรักครั้งสองไปได้ดีนะ แต่ผมยังคอยส่องแฟนเก่าคนแรกอยู่เสมอเลยตัดสินใจตัดรักครั้งสองลง โดยหลอกว่าผมนอกใจเขา จนปัจจุบัน ผม18 ก็ยังส่องอยู่ บางทีเห็นเขากับแฟนใหม่ก็รู้สึกหงอยๆ ว่าทำไมตรงนั้นไม่ใช่ผม 
ผมอยากเริ่มต้นใหม่อีกครั้งโดยไม่นึกถึงเขาเลย ต้องทำยังไงคับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่