ถามชื่อเรื่องการ์ตูนเก่า ที่พระเอกมีพลังปีศาจจอบเขมือบ

กระทู้คำถาม
                ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ครับแต่จำได้ประมาณว่า การ์ตูนเรื่องนี้จะมี 2ภาค ภาคแรก พระเอกจะมีพลังปีศาจหรือมังกร ที่สามารถกินหรือเขมือบได้ทุกสิ่ง โดยปีศาจตัวนั้น จะแบ่งพลังตัวเอง เป็นส่วนๆ คือส่วนหัว ลำตัว แขน ขา แต่พระเอกจะมีพลังลำตัวของปีศาจนั้นมั้งครับ ส่วนภาค 2 จะเป็นพระเอกอีกคน ที่จะมีพลังมังกรเหมือนกันแต่ผมจำได้ว่าจะออกแนวมังกรหุ่นยนต์หน่อยเหมือนรวมร่างกับปีศาจไปเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ค้างคาใจมานานครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่