samsung galaxy a23 4g กับ samsung galaxy a32 4g อันไหนดีกว่าครับ

กระทู้คำถาม
อยากไว้ใช้สำหรับ ถ่ายรูป ถ่ายวิดิโอ
ฟังเพลง ดูหนัง ตัดต่อวิดิโอ(เล่นๆครับ ไว้ทำเป็นมีม) จอสวย แบตอึด ใช้เรียน ไม่เล่นเกม อยากใช้สัก 3 - 4 ปีครับ

ช่วงคุยเรื่อยเปื่อย
ปัจจุบันใช้ vivo v11 ซื้อมาช่วง 2018 - 2019 ไม่แน่ใจครับ ซื้อมาตอนม.1 ตอนนี้อยู่ม.5 ส่วนตัวคิดว่าก็ยังพอใช้ได้อยู่ อืดบ้างอะไรบ้าง แต่อาจเพราะไม่ได้เล่นเกมครับ เลยไม่ค่อยแคร์นัก แต่ปัญหาหลักคือเรื่องแบต แบตเสื่อมครับ ตอนนี้ไม่ชาร์จคือใช้ไม่ได้เลย5555 (ช่วงหลังไม่ได้ใช้ adapter ตามที่รองรับมั้งครับ เอาของแม่มาใช้ แล้วไม่ได้ดูกำลังไฟด้วย แต่ของแม่เป็นรุ่นถูกกว่า อันนี้ไม่รู้เกี่ยวไหม)
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่