ทำไงดีครับ เป็นไอเรื้อรังรึป่าว

กระทู้คำถาม
คือ ผมไปอยู่กรุงเทพกับปู่ย่ามา เเล้วผมไม่สบาย ไอเยอะมาก ทีเเรกคิดว่าเป็นปกติเพราะผมไม่สบายเเต่ผมรักษาตัวเองจนหายเเล้ว เเต่ผมยังไออยู่ ผมไอมา7-8เดือนเเล้วครับ ตลอดที่ผ่านมาผมให้พ่อเเม่พาไปหาหมอ เเต่พ่อเเม่ผมบอกว่าไปทำไม ไปก็ให้ยาปกติ เเทนที่จะนอนไว ผมบอกหลายรอบเเล้วก็ตอบมาเเบบนี้ครับ เขาบอกให้นอน2ทุ่ม ขึ้นเสียงใส่ เเต่ผมก็ไม่ยอมครับ ผมรู้สึกว่ามันเกินไป พ่อเเม่ผมกดดันหลายเรื่องด้วย ผมกลัวเป็นไอเรื้อรังมากกินยาก็ไม่หายเเล้วช่วงนี้อากาศเปลี่ยน ผมกลับมาไม่สบายอีก ผมไอเเห้งไอหนักมากเลยครับ พ่อเเม่ก็ไม่พาไปหาหมออยู่ดี ผมอึดอัดมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่