เอกซเรย์คอมพิวเตอร์ตอนท้องอันตรายไหม?😥

กระทู้คำถาม
พอดีพี่สาวตั้งท้องอยู่แต่มีความจำเป็นต้องเอกซเรย์สมองด้วยเครื่องคอมพิวเตอร์ ตอนเอกซเรย์ได้มีการใส่เสื้อเกราะสามชั้นเพื่อป้องกันรังสีกระทบถึงเด็ก ซึ่งหมอบอกว่าโอกาสที่เด็กจะออกมาปกติมีน้อย ไครเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ไหมคะ ตอนนี้พี่สาวกังวลมากค่ะกลัวว่าถ้าเด็กออกมาน้องอาจผิดปกติ
ตอนนี้พี่ท้องได้4สัปดาห์กว่าๆค่ะ ไครเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่