เจอเพื่อนร่วมงานเห็นแก่ตัวค่ะ ตวรลาออก หรือ สู้มันดีคะ?

กระทู้คำถาม
เรามีเรื่องจะเล่าค่ะ เพื่อนร่วมงานเราอายุ70กว่าแล้วค่ะ ลุงแกพอได้รับมอบหมายงานมาจากเจ้าของบริษัทอีกที ก็ชอบโยนงานให้ค่ะ ชอบใช้งานค่ะ ใช้งานเกี่ยวกับตำแหน่งของเราอะค่ะ สั่งนู่นสั่งนี่ พอเราไม่ทำให้ก็เอาไปฟ้องคนอื่นค่ะ เจอคนชอบทำนิสัยแบบนี้ ควรทำอย่างไรดีคะ ควรลาออกหรือทนอยู่ต่อคะ ปล.ที่ลุงแกอายุเท่านี้แล้วยังมาทำงาน แกติดหนี้กับเจ้าของบริษัทค่ะ เลยต้องทำงานใช้หนี้ แต่เราเบื่อลุงแกมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่