[SR] พัทยา 2 วัน 1 คืน นอนโรงแรมหรู ติดทะเลที่ Holiday Inn Pattaya

กระทู้รีวิว
พัทยาทริปนี้ เรามานอนหรู ชมวิวทะเลกันที่ Holiday Inn Pattaya ค่ะ ที่นี่ตั้งอยู่ริมชายหาดพัทยา 
ใกล้สถานที่ท่องเที่ยวชื่อดัง ทั้ง Terminal 21 Pattaya และ Central Festival จึงเหมาะ ๆ กับคนที่ชอบความสะดวกสบาย 
Holiday Inn Pattaya มีห้องพักและห้องสวีททั้งหมด 567 ห้อง แบ่งเป็นโซน Bay Tower และ Executive Tower
เราสองคนเข้าพักที่ตึก Executive Tower ห้อง Type ห้องสวีทคลับ มี 1 ห้องนอน เตียงคิงไซส์พร้อมห้องนั่งเล่น  
ห้องนี้ 77 ตารางเมตร มาพร้อมอ่างอาบน้ำ มองเห็นวิวทะเล บอกเลยว่าดีงามมาก ๆ
เข้ามาในห้อง เซอร์ไพร์สด้วย Afternoon Tea ก่อนเลยค่ะ 
ชาหอมมาก ขนมจัดเต็มแบบทาน 2 คนไม่หมดแน่นอน แถมยังใช้เป็นพร็อปถ่ายรูปสวย ๆ ได้ด้วยค่ะ
เราชอบมุมระเบียงของที่นี่มาก ห้องเราอยู่ชั้น 22 นะคะ เห็นวิวทะเลแบบนี้และไม่ได้ยินเสียงรบกวนจากด้านล่างเลย
เช็คอินเสร็จเราก็มาปิคนิคกันก่อนเลยค่ะ เซ็ตปิคนิคแบบพวกเรา ราคาเริ่มต้นเพียง 299 บาทเท่านั้น 
ได้ทั้งแซนวิช เครื่องดื่มน้ำอัดลม และ พร็อปถ่ายรูปเก๋ ๆ ถูกใจ Instagramer แน่นอน รับเซ็ตนี้ที่ Flow Cafe และนำไปถ่ายรูปเก๋ ๆ ที่ริมหาดได้เลย
พื้นที่ส่วนกลางมีทั้งฟิตเนส สปา สระว่ายน้ำ Kid Club รวมไปถึงร้านอาหารอิตาเลี่ยน
เราสองคนได้ใช้บริการสปาที่ Tea Tree Spa
เลือกเป็นนวดตัวด้วยน้ำมันอโรมา พี่ ๆ พนักงาน Professional และสุภาพมาก นวดตรงจุดได้ตามต้องการและบริการแบบประทับใจ 10/10 ไปเลย
ใครที่ชอบว่ายน้ำต้องถูกใจ มาพักที่นี่ทั้งทีจะพลาด Infinity Pool ของเขาไม่ได้ สระว่ายน้ำของเขามี 2 สระนะคะ 
แต่สระที่พวกเรามาเล่นคือ สระของตึก Executive Tower ที่ตั้งอยู่ชั้น 6
วิว Panorama มองเห็นทะเลแบบสุดลูกหูลูกตาเลย
มี Bar ที่สามารถสั่งเครื่องดื่มทานได้นะคะ 
สำหรับใครที่เข้าพักห้อง Type เดียวกับพวกเราหรือห้องที่รวม Club จะได้ใช้บริการ Exclusive Club ที่ชั้น 25 ด้วยนะคะ
มีบริการทั้งเครื่องดื่มและอาหารทานเล่น มีทั้งโซน indoor outdoor ให้ถ่ายรูปสวย ๆ อีกด้วย
ดินเนอร์วันนี้เรามาทานกันที่ Terrazzo ร้านอาหารอิตาเลี่ยน ของโรงแรม 
ที่นี่เป็นร้านอาหารชื่อดังเลยค่ะ เพราะโต๊ะเต็มตลอด ใครที่ไม่ได้เข้าพักก็สามารถมาทานได้
เมนูที่เราได้ชิมวันนี้ มีทั้งสปาเกตตี้คาโบนาร่า สเต็กพอร์คช้อป ซีซาสลัด และพิซซ่าหน้าแซลมอน 
พอร์ชชั่นค่อนข้างใหญ่ 4 เมนู ทานได้ 3-4 คนเลยค่ะ ตบท้ายด้วยของหวานเครื่องดื่ม Mocktail คนละแก้ว เข้ากับบรรยากาศริมทะเลมาก ๆ
เมนูอาหารเช้าเป็นแบบ Buffet ค่อนข้างหลากหลายเลย ห้องอาหารเช้าจะตั้งอยู่ติดกับสระว่ายน้ำนะคะ
ทานไปมองเห็นวิวทะเลไปเพลิน ๆ
ใครที่กำลังมีแพลนไปพัทยา อย่าลืมนึกถึง Holiday Inn นะคะ ที่นี่เป็นอีกโรงแรมที่ห้องพักสวย สะอาด และบริการดีมาก ๆ อีกที่เลย
ข้อมูลโรงแรม
Holiday Inn Pattaya
การเดินทาง https://goo.gl/maps/SrFrRWPR6Sb3JZAN6
 สอบถามข้อมูล จองห้องพักได้ที่ เบอร์โทร 038 725 555 หรือ LINE @holidayinnpattaya
ชื่อสินค้า:   HOLIDAY INN PATTAYA ( ฮอลิเดย์ อินน์ พัทยา )
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่