มือใหม่อยากเล่นกล้ามให้หุ่นดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีทุกคนครับ ตามหัวข้อเลยครับ คือต้องบอกก่อนว่าตัวผมลดน้ำหนักตั้งแต่ 90 ลงมาถึง 73 ได้แล้วครับ ทีนี้กลายเป็นว่าน้ำหนักเราลงจริงเราดูผอมลงจริง แต่ไขมันสะสมมันยังอยู่อ่ะครับ (ส่วนมากจะไปอยู่ที่ ต้นขา,หน้าอก,หลัง ครับ)
    ไม่ค่อยมีความมั่นใจในการใส่เสื้อผ้า"เลย" นมสาวออกห้อย บางคนว่าเราหุ่นดีแต่ในใจคือแบบ "ไม่ใช่นะผมว่า" 
     เคยศึกษาวิดิโอจากกูรูออกกำลังกายหลายเจ้า เจอเจ้านึงพูดว่า "คาดิโอมากเกินไปไม่ดี" แล้วผมก็ลองสังเกตุตัวเองคือ เรามีไขมันส่วนเกิดเยอะ แล้วกล้ามเราก็ไม่ค่อยมีอีก ยิ่งเราวิ่งยิ่งเราคาดิโอ มันก็ไม่ลดสักทีครับไขมันส่วนเกิน วิ่งอยู่ 1 ปีเต็มๆครับ ก็เลยอยากจะสร้างกล้ามเนื้อขึ้นมาแทนครับ เคยลองโหลดแอพต่างๆมาแล้วเล่นตามเขาบอก + กับจัดให้เหมาะสมกับตัวเอง อยู่ได้ 3 เดือน ไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลยครับจากการใช้สวยวัดเช็คทุกสิ้นเดือน กล้ามไม่ขึ้น + ไขมันก็ไม่ลด อาหารผมทำตามที่กูรูบอกครับ แต่ก็คุมไม่เป็นสักที ต้องกินตามมีตามเกิดตลอด เล่นกล้ามไปผมก็คิดไปว่า "ผมยกถูกรึเปล่า" "กลัวกล้ามไม่ขึ้นว่ะ" ก็พยายามเล่นให้มันปวดตลอด

ก็อยากจะรบกวนคนที่เป็นประมาณผมแล้วเล่นกล้ามประสบความสำเร็จจนหุ่นดี ออกมาจัดโปรแกรมให้ผมทีครับ ขอ Full Body ( เล่นทุก จ. - พ. - ศ. )
ผมค่อนข้างมีข้อจำกัดหลายอย่างครับ 
ผมมีดัมเบล 1 คู่ อย่างละ 5 กก. 
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ🙏 อยากมีบุคลิกภาพที่ดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่