รอยแผลจากยาสีฟัน

กระทู้คำถาม
ขอเล่าก่อนนะคะเราอายุ14ค่ะเป็นสิวฮอร์โมนค่ะ
เมื่อวานไปซื้อของกับแม่ค่ะแล้วมีคนแนะนำมาค่ะว่าให้เอายาสีฟันยาเเต้มๆไว้เดี๋ยวสิวจะยุบเอง
กลับบ้านมาแม่เราก็ลองเลยค่ะTT
เอายาสีฟันมาทาผ่านไปสัก30-50นาทีเราก็คันๆแสบๆเล็กๆน้อยๆค่ะแต่ก็ไม่ได้เอะใจอะไร
เราเลยลองหาดูว่ามันลดได้จริงๆรึเปล่าสรุปหาไปหามาบางคนยาสีฟันกัดผิวหน้า 
เรารีบไปล้างเลยค่ะเเล้วมันมีรอยๆทิ้งไว้TT
เครียดมากค่ะตอนนั้นกำลังจะดีขึ้นอยู่ดันมีรอยเกิดขึ้นมา
แม่เราเลยเอาเจลว่านหางมาทาค่ะ
ตื่นขึ้นมามันก็ยังมีรอยอยู่เลยค่ะ
ใครมีอะไรมีตัวไหนแนะนำบ้างไหมคะTT
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่