จุดตํ่าสุดของชีวิต !!

กระทู้คำถาม
อยากรู้วิธีของเพื่อนๆพี่ๆ ชาว pantip

ว่าผ่านจุดตํ่าสุดของชีวิต ได้ยังไง

เรื่องของผมก็คือ ผมทำงานพนักงานประจำ  ในวัย 24 ปี เก็บเงินมาได้ปีกว่าๆ  140 k

เลยคิดอยากลงทุนอะไรสักอย่าง

จนวันนึงลงทุนในสิ่งที่ตัวเอง คิดแล้ว ศึกษามายังไม่มากพอ  พอเอาเข้าจริง มันไม่ง่าย เงินที่ลงทุนไปหายจมอยุ่กับมัน  

ตอนนี้กำลังหาทางออกอยู่ครับ  บางครั้งก็เครียดจนนอนไม่หลับ  

อยากรู้พี่ๆ ที่เคยผ่านมารับมือกับมันยังไง ครับ กว่าจะผ่านไปได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่