ถอนฟัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีว่า วันเสาร์ที่21/05/65เราไปถอนฟันมาที่อนามัยเเถวบ้าน มันมีเรื่องอยู่ว่าถอนเสร็จ"หมอบอกว่า หมอถอนออกให้ไม่หมดนะเหลืออีก1ราก ต้องไปถอนต่อที่โรงบาลเพราะหมอเอาออกให้ไม่ได้"ทีนี้หมอให้ใบส่งตัวมา เเต่เรายังไม่อยากไป เพราะมันยังเจ็บตรงที่ถอนอยู่เลยยังไม่อยากไป เเต่เราก็กลัวว่าเหงือกจะเต็มร่องก่อน กลัวได้ผ่าข้างๆฟันเเล้วถอนออก ถ้าไม่ถอนรานที่เหลือมันจะเป็นอะไรไหม เรากลัวตอนนี้เราจิตตกมาก กลัวสุดๆ #ขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ ว่าไม่ไปถอนต่อได้ไหม หรือ ต้องไปถอน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่