คุณว่ายอดโค้ชที่ปั้นนักเตะไม่ดังให้เก่งแบบเจอร์เก้น คลิป ถ้ามาคุมทีมชาติไทยสามารถยกระดับทีใชาติไทยให้ไปไกลกว่าทุกคน

กระทู้คำถาม
ที่เคยคุมทีมชาติไทยได้มั้ยครับ คือหลุดออกจากระดับอาเซียน ไปแข่งกับพวกอาหรับ หรือญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ออสเตรเลีย อุซเบกิสถานได้แบบสูสี ออกได้ทุกหน้า และไม่ลุ้นเป็น 1 ใน 4 ทีมสุดท้ายไปฟุตบอลโลกได้มั้ยครับ คือเท่าที่สังเกตุมา ทีมชาติในอาเซียน ไม่ว่าจะเอาโค้ชต่างชาติ โค้ชยุโรป โค้ชบราซิล หรือโค้ชท้องถิ่นเอง ก็ยังไม่มีใครพาทีมชาติในอาเซียน ยกระดับไปต่อกรในเอเชียได้เลย แม้แต่คนเดียว แต่ก็ยังไม่มีโค้ชระดับโลกมาคุม เลยคิดว่า ถ้าได้โค้ชที่หานักเตะช้างเผือกเก่งๆ ราคาไม่แพงและยกระดับเป็นระดับโลกได้แบบเจอร์เก้น คล็อปป์ แล้วให้เวลาหานักเตะที่เข้ากับระบบของทีมเจอร์เก้น คล็อปป์ ใน 5 ปี แล้วหลังจาก 5 ปี (เหมือนลิเวอร์พูล) ทีมชาติไทยเราจะยกระดับไประดับเอเชีย มีลุ้นไปบอลโลกได้มั้ยครับ หลังจากที่คลอปป์วางระบบ ใน 5 ปี หรือยังไงก็ได้แค่อาเซียน ต่อให้ไทยมีนักเตะลูกครึ่ง หรือนักเตะไทย ศักยภาพก็ได้แค่นี้ โค้ชเก่งแค่ไหน ก็ได้แค่อาเซียนครับ ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่