ผมขลิบหนังหุ้มปลายมาเกือบๆจะ 2 เดือนแล้วครับ แต่ว่าหนังอ่อนตรงที่ขลิบมันยังเป็นวงแหวนอยู่เลย

กระทู้คำถาม
ก็ตามหัวข้อเลยครับ ผมขลิบมา 1 เดือน 21 วันแล้ว เป็นขลิบแบบไร้เลือดแผลผมหายตั้งแต่ 2 สัปดาห์แรกแม็กก็หลุดหมดตอนนั้น และตรงวงแหวนก็ไม่ได้มีอาการเจ็บอะไรเลยครับ แต่ตอนนี้เกือบจะสองเดือนแล้วแต่ยังเป็นวงแหวนอยู่ ซึ่งช่วงนี้ผมยุ่งมากๆเลยยังไม่มีเวลาไปให้หาหมอที่ขลิบให้ ซึ่งผมขลิบโรงพยาบาลรัฐ แล้วถ้าจะไปพบหมอแต่ละทีต้องใช้เวลาทั้งวัน เพราะต้องรอคิวกว่าหมอจะเรียกซึ่งมาเช้าจะได้กลับช่วงเย็นเลย มีวิธีแก้ไขหรือวิธีรักษาเป็นการปฐมพยาบาลที่เราทำเองอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่