ดรอปเรียนดีไหม

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามค่ะ คือเรากำลังลังเลว่าจะดรอปเรียนดีไหม เพราะว่าจะจ่ายค่าเทอมเอง เทอมละ12,000 ปวส.นะคะ 2ปี
ซึ่งงานก็ยังทำเป็นพาร์ทไทม์อยู่
ว่าจะหาประจำ แต่ส่วนใหญ่งานประจำทำจ-ส หยุดอาทิตย์ แล้ววันอาทิตย์ก็คือวันเรียน  ก็ไม่รู้จะไหวไหมในระยะยาว  

ตอนนี้ใจมันคิดไปดรอปแล้ว เพราะอยากดรอปปีนึงแล้วทำงานเก็บเงิน แล้วสมัครเรียนอีกทีปีหน้า แต่ก็จะแก่กว่าคนอื่นเยอะเลย เพราะปัจจุบันเราอายุ20 พึ่งจบปวช.ปี3  

ถ้าเป็นคุณคุณจะดรอปไหมคะ หรือว่าจะเรียนไปทำงานไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่