พ่อแม่บอกว่ารักแต่ยังทำร้าย

กระทู้คำถาม
คือพ่อแม่ผมบอกว่ารักแต่ยังทำร้ายผมทั้งๆที่ผมทำดีตลอด แต่ยังโดนพ่อแม่ด่าหรือตี ผมอยากออกไปจากบ้านนี้แต่ผมก็ต้องพึ่งพ่อแม่ในเรื่องเรียนอยู่ดี ถ้าออกจากบ้านจะเอาเงินที่ไหนไปเรียน งานก็ยังทำไม่เป็นมากนัก ต้องเรียนรู้อีกเยอะ คืออยากถามว่า ทำไงให้พ่อแม่เรารัก ไม่ตีไม่ด่า ด่าอ่ะยังพอได้แต่นี้ด่าแรงเกินไปแล้ว ทั้งที่ยังไม่ทำผิดก็โดนด่า ท้อกับชีวิตคิดที่จะตา*แต่ยังมีเพื่อนที่รักเรา ถ้าเราเสียชีวิตเพื่อนคงเสีงใจ ผมต้องทำไงครับถึงไม่โดนแบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่