หน้าจอคอมดับแต่cpuปกติ

กระทู้คำถาม
ทุกคนคะ  ให้พอทราบวานตอบเราทีนะคะ 

คอมเราเปิดหน้าจอไม่ติด ไม่มีไฟแสดง  แต่ cpu ปกติ พัดลมทุกตัวหมุน ไฟเมนบอร์ดติด (คอมไม่มีการ์ดจอ)   เอาไปส่งซ่อมช่างบอก สายอะแดปเตอร์พัง เลยซื้อใหม่มาใส่ คอมก็เหมือนจะปกติ แต่เมื่อกี้พิมพ์งานอยู่ดีๆจอก็ดับฟรึ่บไปเอง ขยับเสียบสายใหม่อยู่นานเลยค่ะ ถอดใส่อะแดปเตอร์ใหม่ กว่าจะติด 

แบบนี้มันน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรหรอคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่