จุฬามีทุนสำหรับหอในมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีตอนนี้น้องสาวเราเรียนจุฬาอยู่นะคะ เรียนคณะนิติศาสตร์ค่ะ ตอนนี้ได้ทุนการศึกษาเรียนฟรีอยู่ค่ะค่อนข้างเรียนดีค่ะ แต่ยากจน แต่ก่อนหน้านี้เรียนออนไลน์ จึงอยู่ที่ ต่างจังหวัดจึงไม่มีค่าใช้จ่ายเยอะค่ะ เวลาต้องเข้าไปมหาลัยก็มาพักอยู่กับเราค่ะที่แจ้งวัฒนะ แต่เหมือนเทอมหน้ามหาลัยจะเปิด on site เราจึงกังวลเกี่ยวกับค่าใช่จ่ายค่ะ เพราะถ้าเดินทางจากที่เราพักอยู่ค่อนข้างใช้เวลานานค่ะไป-กลับ สงสารน้องค่ะ และค่ารถ ไป-กลับค่อนข้างเปลืองและสูงค่ะ เราจึงอยากสอบถามว่าจุฬามีทุนหอใน สำหรับพักอาศัยมั้ยคะ เพราะเราก็ยังเรียนรามอยู่ และทำงานไปด้วยค่ะตอนนี้ จึงกังวลค่าใช้จ่ายนิดหน่อยเพราะกลัวจะส่งน้องไม่ไหวค่ะ รบกวนสอบถามข้อมูลหน่อยนะคะ
** ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่