จะทำยังไงให้เลี้ยงแมวได้เมื่อไปเรียนมหาละยและต้องอยู่หอ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะตอนนี้เราอยู่ม.6 เป็นปีสุดท้ายแล้ว เราวางแผนจะไปเรียนต่อใน กทม ค่ะ คือเรามีแมวอยู่7ตัวค่ะ พิการ1ตัวค่ะ แล้วคือคนที่บ้านไม่ชอบแมวแต่ตอนเราอยู่บ้านเรายังพอเลี้ยงแมวได้ แต่พอเราไปอยู่หอเราไม่ไว้ใจคนที่บ้านมากๆค่ะ เพราะเหตุผลที่แมวเราพิการ1ตัวก็เพราะคนที่บ้านค่ะ แมวพิการติดเรามากๆค่ะหรือเราติดเค้าไม่รู้ค่ะ เราต้องนอนกอดเค้าทุกคืนเลยค่ะ ต้องกอดหอมเค้าก่อนไป รร เราทำแบบนี้กับทุกตัวนะคะ เราติดทุกตัว ทุกตัวนอนกับเราบนเตียงทุกคืน เราไม่สามารถขาดแมวตัวไหนไปตัวนึงได้เลยค่ะ เราจะทำยังไงดีคะ ให้เลี้ยงแมวได้อย่างปลอดภัยที่สุดและเราสบายใจที่สุด คือหอเท่าที่เสิร์ชๆมาคือเอาสัตว์เลี้ยงไปได้มากสุด2ตัว ซึ่งเรา มี7 ตัว เราจะทำยังไงดีค่ะ เราขาดแมวไม่ได้เราให้ใครไม่ได้จริงๆค่ะ มีหอไหนเมตตาเราได้มั้ยคะ เพิ่มค่าเช่าได้นะคะ แมวเราเลี้ยงระบบปิดค่ะและแมวเราไม่ชอบเสียงดังมากๆเค้าขี้ตกใจ แล้วแมวเราไม่เสียงดังด้วยค่ะ นอกจากเวลาหิวจะร้องขออาหารแต่ส่วนมากไม่เคยร้องคืะเพราะเรามีให้กินตลอดค่ะ เรือความสะอาดสะอาดแน่นอนค่ะ เพราะว่าแมวเรามันรักสะอาดมากๆค่ะ เราก็รักสะอาดมากๆค่ะคือแมวอึปึบในทรายเราจะรีบตักใส่ถุงแบบทบ2-3ชั้นและนำมาทิ้งทุกๆวันค่ะ  ใครพอมีไอเดียแนะนำให้เราหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ🥺🥺🥺🥺 เราเลี้ยงรุ่นยายเค้ามาตอนม.3ค่ะเค้ามีลูกตอน ม.4  2ตัวค่ะ และเราเก็บแมวจรมาเลี้ยงอีก2 ตัวค่ะ แมวเราทำหมันหมดแล้วแต่แมวจรดันท้องค่ะมีลูก3ตัว ทำให้เป็น7ตัวค่ะรวมระยะเวลาที่เลี้ยงมาคือ4ปีค่ะ  
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่