ผู้หญิงไม่ชอบผู้ชายอวดรวยจริงหรอ???

กระทู้คำถาม
อยากรู้ความคิดเห็นขอแต่ละคนหน่อยครับว่า??? ผู้หญิงบ้างคนไม่ชอบคนอวดรวยจริงๆหรือป่าวทั้งๆที่เขาก็อยากรวย
ในความคิดเห็นส่วนตัวน่ะค้าบ ผมคิดว่าการอวดไม่ใช่สิ่งที่ผิด มันคือการที่เราอยากให้เขารู้ว่าเราก็มีฐานะ มีเงินที่จะเลี้ยงดูเขาได้
แต่ผู้หญิงบ้างส่วนก็จะมองว่าผู้ชายที่ชอบอวด คือผู้ชายที่ชอบเก๊ก ชอบอวดรวย แต่ทั้งๆที่เขาก็ชอบคนรวย คนดูดี คนมีฐานะ
บ้างคนหน้าตาอาจธรรมดาแต่เขามีฐานะเลยอยากจะอวดฐานะ(เงิน)แทนหน้าตา
การอวดรวยในที่นี้ที่ผมหมายถึงคือการ แต่งตัวให้ดูดี แต่งตัวด้วยชุดแพงๆ เช่น นาฬิกา รองเท้า เสื้อผ้า กระเป๋า เป็นต้นค้าบ

ปล.ผมไม่ได้ต้องการที่จะดูถูกผู้หญิงคนไหนทั้งนั้นแค่อยากจะรู้ในสิ่งที่สงสัย ที่พูดมาคือการแต่งการภายนอกอย่างเดียวครับไม่เกี่ยวกับ
การพูดว่าเรารวยอย่างงั้นอย่างนี้ คำไหนที่ทำให้รู้สึกไม่พอใจ ขอโทษด้วยคร้บ
อมยิ้ม20
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่