One piece ตอนที่ลูฟี่ให้หินกับเจ้าของร้านราเม็งมันตอนไหนหรอคะ?

กระทู้คำถาม
คือเราเห็นฉากนึงที่เขาตัดเป็นคลิปสั้นๆลงใน tiktok มันเป็นฉากที่ลูฟี่เหมือนจะไปกินราเม็งแล้วไม่มีตังค์จ่าย สุดท้ายเลยให้หินก้อนหนึ่งที่เขียนอารมณ์ประมาณว่า ชายผู้ที่จะเป็นราชาโจรสลัด ราวๆนี้ (ไม่ค่อยมั่นใจ)
ตอนที่เห็นคลิปนี้มันก็นานแล้ว จำเนื้อหาไม่ได้เท่าไหร่ ไม่ชัวร์ด้วยซำ้ว่าเป็นร้านราเม็งรึป่าว 555 หรือเราจะมโนไปเอง แต่คิดว่าเราเห็นจริงๆนะ เพราะจำได้ว่ามันมีคอมเมนท์ต่างชาติที่พิมพ์ประมาณว่า ‘นั่นมันหินของราชาโจรสลัดเลยนะ ลุงโชคดีจริงๆ’ กับ ‘ถ้าบาโธโลมีโอรู้เข้า คงซื้อหินนี้ราคาเกินมูลค่าราเม็งไปไกลแน่’
พอช่วงนี้ย้อนกลับไปดูวันพีชใหม่ก็อยากดูตอนนี้เข้า คิกว่ามันน่าจะไม่ได้อยู่ในเนื้อเรื่องหลัก แต่เราก็ดูตอนพิเศษกับเดอะมูฟวี่ครบหมดแล้วก็ยังจำฉากนี้ไม่ได้
ใครพอจะรู้บ้างค่ะว่ามันอยู่ตอนไหน หรือภาคพิเศษอะไร
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่