[CR] ชี้เป้าสกินแคร์สารสกัดธรรมชาติ 100% อ่อนโยนต่อผิวหน้ามากกกก ไม่แพ้แน่นอน ใช้ดีอยากบอกต่อค่ะ

กระทู้รีวิว
อยากมารีวิวครีมของ AIISA Advanced Night Booster มีสารสกัดจากธรรมชาติ 100% ไม่แพ้เลยจริง ๆ

ก่อนอื่นขอเล่าความแพ้ง่ายของเราก่อน คือผิวเรามีทั้งสิวผด สิวอุดตัน และรอยสิว รอยดำรอยแดง เพิ่มเติมคือวันนั้นของเดือนจะมีสิวอักเสบขึ้นมาใหม่ตลอด ซึ่งทำให้รอยสิวเกิดขึ้นใหม่ทุก ๆ เดือน เราเคยหาหมอหน้าของคลินิกเสริมความงามแห่งหนึ่งมาหลายปีมาก ผลที่ได้คือ ช่วงที่ไปหาหมอ และจ่ายคอร์สเพิ่มยิงเลเซอร์สิวผดอุดตันต่าง ๆ สิวก็หายไปนะ แต่เป็นแค่ช่วงเวลาสั้น ๆ ถ้าเราไม่หาต่อเนื่องก็จะไม่หาย

แล้วพอหานาน ๆ เข้า ค่าหมอ ค่าครีม ค่ายา หลัก 2-3 พันขึ้นตลอด ซึ่งต้องหาอาทิตย์ละครั้ง ซึ่งสำหรับเรามันค่อนข้างเยอะมาก 

พอดีมีคนแนะนำ Skincare ของแบรนด์ AIISA เป็นตัว Advanced Night Booster ทากลางคืน และ Multi tea สำหรับทาบำรุงเช้า - เย็น ทุกวัน แล้วอีกอย่างนึงคือก่อนเจ้าของแบรนด์เอามาขาย เขาได้มีการทดลองกับตัวเอง ถ่ายรูปการเปลี่ยนแปลงจน 30 วัน บอกเลยว่ามันเปลี่ยนแปลงแบบเห็นได้ชัดจริงๆ เจ้าของแบรนด์ใช้ครบ 30 วันแล้วลองหยุดใช้ด้วย ซึ่งผลที่ได้คือถึงจะหยุดใช้ครีม หน้าก็ไม่พัง ยังสุขภาพดีอีก คือชอบเพราะเจ้าของใช้เองจริง ๆ

ตอนแรกนะเราไม่กล้าใช้ คือไม่เคยเปิดใจให้ครีมอะไรเลยแม้แต่ counter brand ก็ไม่ พยายามใช้แต่ครีมของหมอ เราซื้อมาเป็นอาทิตย์ก็ยังตั้งอยู่ที่เดิม

แล้ววันนึงเราเลยคิดว่า ถ้าไม่ลองก็ไม่รู้ว่าจะแพ้ไหม ไหน ๆ ก็ไหน ๆ  เราเลยใช้ครีมเลยวันนั้น ผลที่ได้คือไม่แพ้ การไม่แพ้นี่คือที่สุดของการใช้ครีมที่เราไม่รู้จักมาก่อนแล้วนะ แล้วเราก็ใช้ไปเรื่อย ๆ ครบ 30 วันทีนี้รู้ผลเลย 

ผลเกินคาดมาก คือจากหน้าเราแพ้ง่ายมาก สิวขึ้นง่ายเหมือนแค่โดนลมก็ขึ้นแล้ว ตอนนี้ดีขึ้นแบบดีมาก แล้วไม่ได้แบบดีขึ้นทันทีภายใน 1 วันนะ มันจะค่อย ๆ เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นแบบเหมือนบำรุงลึกจากข้างใน จนแบบตื่นมาตอนเช้ารู้สึกชอบส่องกระจกดูผิวตัวเองมากก รู้สึกว่าผิวดีเหมือนนางเอกสาวเกาหลีเลย 55 หน้าตึงขึ้น รอยดำรอยแดงก็จางลง แถมไม่เป็นสิวง่ายด้วย ไม่แต่งหน้าออกบ้านตอนนี้คือสบายมากก

แล้วเราก็เลยแบบไปลองอ่านส่วนผสมแบบจริงจัง คือแบบบ ส่วนผสมทั้ง 6 ชนิดคือธรรมชาติจริง เราไปก๊อบมาจากเพจของเขา 55

1. LACTOBACILLUS/RICE FERMENTATION FILTRATE
สารสกัดตระกูลเดียวกับพิเทร่า ช่วยฟื้นฟูผิวให้แข็งแรง เนียนนุ่ม อิ่มน้ำ และคงความอ่อนเยาว์
2. NIACINAMIDE
ช่วยผลัดเซลล์ผิวให้ผิวกระจ่างใส เรียบเนียน ริ้วรอยลดลง ผิวขาวใสเปล่งปลั่ง
3. HYDROLYZED COLLAGEN
เร่งกระบวนการ ซ่อมแซมผิว ให้ผิวดูกระชับเฟิร์ม เรียบเนียน เต่งตึง ราวกับผิวเด็ก
4. PANTHENOL
ลดการเกิดแผลเป็น เร่งกระบวนการการสร้างเนื้อเยื่อในชั้นผิวใหม่ และยึดอายุเซลล์ (skin cell proliferation)
5. GANODERMA LUCIDUM EXTRACT
สารสกัดจากเห็ดหลินจือสุดยอดสมุนไพร ช่วยให้ใบหน้าอ่อนเยาว์ ลดการอักเสบ ผิวกระจ่างใส
6. CENTELLA ASIATICA EXTRACT
มีฤทธิ์ต้านเชื้อจุสินทรีย์ ช่วยลดการอักเสบของสิว กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน ให้ผิวสุขภาพดี

คือลองอ่านดู อ่านแล้วรู้สึกดีที่ใช้ รู้สึกว่าผิวเราได้รับการบำรุงจากธรรมชาติจริง ๆ แล้วกลิ่นคือสมุนไพรแบบหอมอ่อน ๆ ส่วนตัวคือชอบมากกก
เราใส่รูปไม่ได้อ่า แต่ถ้าใครอยากดูไปดูในเพจได้เลยนะ มีรีวิวยันของเจ้าของแบรนด์เองเลยค่ะ

แบบถ้าใครไม่เคยเปิดใจกับครีมไหนเลย เราแนะนำสกินแคร์ของแบรนด์ AIISA ตอนนี้อยากจะขอร้องเจ้าของแบรนด์ว่า อย่าพึ่งหายไปไหนนะ อยากใช้ไปนาน ๆ ใครแบบอยากสอบถามรายละเอียดเรื่องครีม สามารถทักเข้าไปคุยก่อนได้เลย เจ้าของแบรนด์คือใจดีมากกก

Facebook: AIISA Skincare Thailand
หรือแอดไลน์ไปคุยเยย @hwstore
ชื่อสินค้า:   รีวิวสกินแคร์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่