ใช้สกิมโค้ทฉาบแอ่งบนดาดฟ้าก่อนทากันซึมหรือไม่ดี?

กระทู้คำถาม
ดาดฟ้าเป็นแอ่ง หลังฝนตกจะมีน้ำขังสูงราว 0.3-0.5ซม.

จะแก้ไขโดยใช้อะคริลิกสำเร็จรูปสำหรับฉาบบาง ฉาบที่เป็นแอ่งให้ขึ้นมาเสมอกับพื้นโดยรอบ แล้วทาทับด้วย สีทากันซึม
หรือไม่ต้องฉาบ แต่ทาสีกันซึมเลย แบบไหนดีครับ?

อันนี้คือผลิตภัณฑ์ที่คาดว่าจะใช้

รบกวนช่วยแนะนำด้วย... ผมไม่ได้จบช่างมา แต่งานนี้จะลองทำเองดูครับ
ปล.เคยคิดว่าจะทำหลังคาคลุมแต่โยธาฯเขตฯไม่อนุญาติ เลยต้องวนกลับมาใช้วิธีทากันซึมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่