[SR] บ้านพักติดทะเล ชะอำ

สวัสดีครับ ก่อนหน้านี้ผมเคยเขียนรีวิวบ้านพักติมทะเลของ The Sky Cozy ไปแล้วครั้งหนึ่ง ถ้าใครยังไม่ได้ดู กดตาม Link ด้านล่างนี้เลยบครับ

วันนี้จะขอรีวิวบ้านพักติดทะเล อีกหลังหนึ่ง ซึ่งเพิ่งเปิดขายให้ลูกค้าสดๆร้อนๆเลยครับ 
บ้านหลังนี้ทางเจ้าของใช้ชื่อเรียกว่า บ้านกฤษดา เพราะว่าตัวบ้านหลังนี้อยู่ติดกับคอนโดของทางกฤษดานครเลยครับ มีแค่รั้วคอนโดกั้นเท่านั้น

โครงสร้างบ้านยังมีความวินเทจ ย้อนยุค คลาสสิคมากๆครับ บอกเลย เหมือนได้ย้อนวัยตอนเราเด็กๆอีกครั้ง 
ภาพจากมุมบนของบ้าน จะเห็นว่า พื้นที่ในบ้านกว้างมากครับ จอดรถได้หลายคัน ถ้าไม่พอ หน้าบ้านจอดได้ตลอดแนวรั้วเลยครับ 
พื้นที่ในบ้านกว้างขวางมาก มีมุมให้เลือกปาร์ตี้ บาร์บีคิว ปิ้งย่าง หลายมุม มีมุมสระน้ำให้เด็กๆเล่น
มีมุมนั่งเล่นบนสนามหญ้า พร้อมมาก สำหรับการสังสรรค์ เป็นหมู่คณะ ครอบครัว เพื่อนฝูง ที่ทำงาน 
ทางบ้านมีเตา ปิ้งย่าง เครื่องครัว ถังน้ำแข็ง ไว้ให้บริการ
ขยับมาในตัวบ้านก็มีพื้นที่สำหรับร้องคาราโอเกะ มีโซฟา โต๊ะสำหรับทำกิจกรรมได้ ภายในห้องโถง มีทั้งแอร์ และพัดลมพร้อมให้บริการ
ภาพห้องนอนและห้องน้ำ บ้านหลังนี้ มี3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ เตียงนุ่มๆ เครื่องนอนครบครัน ตกแต่งสวยงาม เหมาะกับการพักผ่อนที่สุด 
หากต้องการไปเดินเล่นริมหาด ก็สามารถเดินมาได้ ตัวบ้านห่างจากหาดเพียง 40 เมตรเท่านั้น และเป็นหาดที่เป็นส่วนตัวมาก เงียบ สงบ หรือ หาดต้องการกิจกรรมทั้งขี่ม้า เล่น บานาน่าโบ้ต ก็สามารถแจ้งทางแม่บ้านได้ มีให้บริการเช่นกัน 
ช่วงกลางคืน สามารถออกไปเที่ยวชม ตลาดถนนคนเดินได้ ซึ่งอยู่ไม่ไกลจากบ้านเลย 
หรือหากต้องการอาหารทะเล ก็สามารถโทรสั่งจากร้านได้ ร้านมาส่งให้ถึงหน้าบ้านเลยจ้า นอกจากนั้น ยังสะดวกสบายมาก เพราะหน้าปากทางมี7-11 หรือ จะสั่งให้7-11 มาส่งที่บ้านก็ยังได้ สะดวกสบายสุดๆ 
บรรยากาศบ้านติดทะเลแบบนี้ กับคนในครอบครัว  เพื่อนฝูง พร้อมอาหารทะเล ปิ้งย่าง บอกเลย ฟินสุดๆ
หากมีแผนเที่ยวทะเล แล้วมองหาที่พักที่เจ้าของใจดี เข้าใจลูกค้า บ้านดี ทำเลดี ราคาดี ขอฝากบ้านกฤษดา ของ Sky Cozy ไว้ในอ้อมอก อ้อมใจ สักหลังหนึ่งนะครับ รับรองเลยจะไม่ผิดหวัง และอยากกลับมาอีก

รายละเอียดอื่นเพิ่มเติมนะจ๊ะ
บ้าน ทะเลกฤษดา ติดปั้มเชลล์  
-จิตรโภชนา 
-ถนนคนเดินหัวหินวัน  (huahin one) ห้องนอนพร้อม
บ้านเป็น 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำค่ะห้องนอนจะอยู่ชั้น 2 ของบ้านนะคะ มีอ่างอาบน้ำ เตาปิ้ง  BBQ ลานกิจกรรมปิ้งย่าง ห่างทะเล 40 เมตร 😊🌈🏖
หน้าบ้านจะเป็นหาดส่วนตัวค่ะ

สามารถเรียกเจตสกี บานาน่าโบทมาเล่นได้คะ
รอบละ 100 ต่อ 1คน
หรือเหมาเล่นได้คะ  คิดเป็นชม มีเจตสกีบานาน่าโบท โดนัท และมีบริการนวดตัว(ชม.ละ400ถึงบ้านคะ)

มีน้องม้ามาให้เด็กๆถ่ายรูปหน้าบ้านค่ะ
❤️คาราโอเกะ
กดคอม/ร้องจาก youtube
❤️ครัวไทยและครัวนอก
มีแม่บ้านบริการซื้อของ
ถ้าต้องการแม่บ้าน (ปิ้งย่างมีค่าบริการ500บาท)

ฟรี
❤️น้ำแข็ง1กระสอบ
❤️เตาBBQ  ริมทะเล
❤️ถ่านสำหรับปิ้งย่าง

หากต้องการติดต่อสอบถามเพิ่มเติม ติดต่อได้ตามรายละเอียด ด้านล่างนี้ได้เลยจ้า ไม่แน่นะ หากบอกว่าเห็นมาจาก Pantip อาจได้สิทธิพิเศษเพิ่มเติมก็ได้น้า ใครจะไปรู้
  ติดต่อสอบถาม  
 inbox :m.me/theskycozy
 จอง 098-998-5555
 LINE ID : @theskycozy
https://lin.ee/MIGSS2K

หากได้ไปแล้วจะไม่ผิดหวัง จริงๆนะ เราการันตีเลย lovelove

ปลื้มปริ่มอมยิ้ม36
ชื่อสินค้า:   บ้านพักติดทะเล เพชรบุรี
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่