กลัวคนแปลกหน้า

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะหนูอายุ13ปี
คือวันนี้หนูกะว่าจะเดินไปท้ายซอยกับพี่แต่สรุปพี่ไม่ยอมไปด้วยหนูก็เลยตัดสินใจว่าจะเดินไปเองจริงๆหนูก็รู้อยู่แล้วนะคะว่าหนูกลัวคนแปลกหน้าและกลัว
คนเยอะด้วยจะยกตัวอย่างนะคะมีวันนึงน้าพาเพื่อนมาบ้านมานั่งกันตงกลางบ้านหนูก็เลยไม่กินข้าวเพราะไม่กล้าเดินผ่านบางทีก็ออกจากบ้านเดินไปเข้าประตูหลังครัวหรือมีวันที่ยายให้ไปเฝ้าหน้าร้านเวลามีคนมาหนูก็แอบจนถึงวันนี้หนูก็ยังกลัวที่จะไปไหนคนเดียวแต่มันก็เป็นเพราะว่ามัน6โมงเย็นแล้วด้วยแล้วก็หนูกลัวการที่จะโดนมองเวลาไปโรงเรียนตอนเช้าก็จะรีบๆเดินขึ้นห้องแต่ถ้ามีเพื่อนจะโอเคขึ้นเยอะมีครั้งนึงหนูไปบ้านย่าคือแม่กับพ่อหนูเลิกกันนะคะหนูไม่ได้ไปตั้งแต่อนุบาลจน13พึ่งไปหนูกลัวย่ากับพ่อแต่เขาก็เป็นคนดีนะอยู่แต่ไม่รู้ทำไมหนูอยากกลับบ้านมากจนหนูทำร้ายตัวเองหนูรอแล้วมีครั้งนึงแม่บอกจะไม่มารับหนูก็คิดจะฆ่าตัวตายเลยหนูคิดว่าถ้าถึงวันนั้นแม่ไม่มารับก็จะทำให้ตัวเองตายๆไปเลยแต่สุดท้ายแม่ก็มานะคะไม่รู้มันเกี่ยวไหมแต่สิ่งที่หนูอยากถามคือหนูควรจะทำยังไงดีคะที่บ้านไม่มีใครรู้แผลหนูก็บอกว่าไปโดนอะไรไม่รู้ตอนเล่นน้ำ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่