กำลังตามหาอนิเมะ มีใครพอทราบชื่อเรื่องไหมคะ

กระทู้คำถาม
อันนี้เพื่อเราฝากมาถามค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะคะ เป็นอนิเมะแนวโรแมนติก ดราม่า พระเอกอะออกจากหมู่บ้าน(?)ไปเพราะอะไรสักอย่าง แล้วไม่ได้บอกใครเลยยกเว้นนางเอกตอนแรกนางเอกก็ไม่รู้ว่าพระเอกบอกแค่นางคนเดียว ก็เลยไม่รู้ว่าพระเอกให้ความสำคัญนางเอกขนาดนั้น (?)

เพื่อนเราเล่ามาประมาณนี้ค่ะ หลังจากนี้ก็จำรายละเอียดอื่นๆไม่ได้อีกเลย มีใครพอคุ้นๆบ้างไหมคะ เราคาใจหนักมาก TT
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่