แมวเด็กมีอาการแบบนี้ปกติไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
คือ อยากทราบว่าปกติน้องหมวหย่านมตอนอายุกี่เดือนคะ???
น้องแมวเราอายุ 4 เดือนค่ะ เรารับน้องมาเลี้ยงตอน 2 เดือน น้องยังมีอาการเหมือนหิวนมอยู่เลยค่ะ น้องจะหายใจแรง ๆ ตาดูลอย ๆ พูดหรือ พยายามเล่นกับน้อง น้องจะไม่สนใจเลยค่ะ พยายามจะมุดตัวเราหาอะไรดูดให้ได้เลยค่ะ แต่พอเราซื้อขวดนมแมวมาให้ น้องไม่ดูด แต่น้องดูดตามแขนเรา ดูดผ้าห่ม แต่น้องจะเป็นช่วงเวลาเราจะนอนนะคะ ทั้งกลางวันแล้วก็กลางคืนเลยค่ะ พอน้องหาย คือ หายใจปกติ ตาดูไม่ลอย น้องก็จะกลับมาเล่นปกติเลยค่ะ ไม่พยายามมุดหาอะไรดูดเลย เหมือนเวลาน้องมีอาการนั้น น้องควบคุมตัวเองไม่ได้เลยค่ะ5555 เราก็ไม่รู้ว่ามันปกติของแมวเด็กไหม แต่แมวตัวเก่าเรา ตอนเด็กก็ไม่มีอาการแบบนี้นะคะ
มีวิธีทำให้น้องหายอาการแบบนี้ไหมคะ???
หรืออาการแบบนี้น้องจะหายเอง ถ้าโตขึ้นกว่านี้คะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่